![]() |
Bà Hà Thị Liễu, Giám đốc Sở Lao động Thương binh & Xã hội đại diện Tổ đại biểu trao đổi, tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của cử tri tại hội nghị. |
![]() |
Cử tri nêu ý kiến với Tổ đại biểu HĐND tỉnh. |
Tại Hội nghị tiếp xúc cử tri, đại biểu HĐND tỉnh báo cáo tóm tắt kết quả Kỳ họp thứ 15 (kỳ họp chuyên đề) HĐND tỉnh khoá X, nhiệm kỳ 2021- 2026; báo cáo trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri sau kỳ họp thứ 14, HĐND tỉnh khóa X; thông báo dự kiến thời gian, nội dung, chương trình kỳ họp thứ 16, HĐND tỉnh khoá X, nhiệm kỳ 2021- 2026.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri 02 xã Quảng Bạch và Tân Lập đã có nhiều ý kiến, kiến nghị tập trung vào một số nội dung như: Đề nghị Điện lực Chợ Đồn sớm khắc phục tình trạng thường xảy ra sự cố nhảy áp ở trạm biến áp thôn Bản Lác, gây khó khăn cho sinh hoạt của bà con trong thôn. Hiện nay thôn Bản Lác và thôn Khuổi Vùa đang được đầu tư xây dựng công trình nước sạch, đề nghị cho người dân biết rõ cơ chế đóng góp của dân. Cử tri thôn Bản Duồn đề nghị sửa chữa đoạn kè Nà Leng và Nà Thiêng đã bị sạt lở, gãy, nước suối tràn vào ruộng của bà con; tháo gỡ khó khăn trong thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất; cử tri xã Tân Lập đề nghị cắm biển báo chỉ dẫn đường rẽ vào xã và gờ giảm tốc độ vào xã Tân Lập...
Một số kiến nghị của cử tri đã được lãnh đạo huyện Chợ Đồn, trao đổi, trả lời trực tiếp tại buổi tiếp xúc; những ý kiến vượt thẩm quyền đã được Tổ đại biểu HĐND tỉnh tiếp thu, tổng hợp trình tại Kỳ họp sắp tới./.