BBK- Ngày 07/12, đoàn bác sĩ của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Bắc Kạn đến thăm và trao quà cho người mắc bệnh phong tại huyện Ba Bể.
![]() |
Đoàn bác sĩ CDC Bắc Kạn trao quà cho người bệnh tại Trạm Y tế xã Hoàng Trĩ (Ba Bể). |
Đoàn đã trao 04 suất quà bằng tiền mặt cho 04 người mắc bệnh phong có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn (03 người ở xã Hoàng Trĩ, 01 người ở xã Yến Dương), mỗi suất quà là 5.000.000 đồng. Những phần quà góp phần chia sẻ những khó khăn, giúp bệnh nhân nghèo vươn lên trong cuộc sống./.
Phương Thào (CDC tỉnh)