![]() |
Đồng chí Đinh Hồng Kiên, Phó Trưởng ban Dân tộc tỉnh trao tiền hỗ trợ cho ông Đặng Văn Long, người có uy tín ở thôn Nà Pài, thị trấn Bằng Lũng. |
Ban Dân tộc tỉnh đã đến thăm hỏi, động viên và hỗ trợ cho 05 gia đình người có uy tín tại xã Nam Cường và 01 gia đình tại thị trấn Bằng Lũng bị ảnh hưởng của thiên tai, mức hỗ trợ 1 triệu đồng/hộ.
![]() |
Người có uy tín tại xã Nam Cường nhận tiền hỗ trợ |
Lãnh đạo Ban Dân tộc tỉnh đã chia sẻ, động viên gia đình người có uy tín bị thiệt hại do thiên tai nỗ lực khắc phục khó khăn, ổn định cuộc sống. Đồng thời mong muốn người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số tiếp tục phát huy vai trò trong tuyên truyền, vận động người dân chấp hành chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, ra sức thi đua phát triển kinh tế để đóng góp vào sự phát triển chung của tỉnh.../.